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TAARIFA KWA UMMA 
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Bagamoyo Branch 

Ndani ya Hospitali ya Wilaya 
S.L.P 74 Bagamoyo 

Simu: +255232440065 
 

Tawi la Ifakara 
Eneo la Mlabani 
S.L.P 53 Ifakara 
Simu: +255232931572 
 

Ofisi ya Dar es Salaam 

#5 Mtaa wa Ifakara Kitalu 463 Mikocheni 
S.L.P 78,373 Dar es Salaam 

Simu: +255222774756 
 

  

Taasisi ya Afya Ifakara Haifanyi Utafiti Unaohusisha Watumia Kilevi 
> Taarifa hii inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii, hususan WhatsApp ni Feki! 

 

 

Julai 25, 2022, Dar es Salam. Taasisi ya Afya Ifakara inatoa tahadhari kwa umma kuhusiana na taarifa 

batili (feki) inayosambazwa hii leo kwenye mitandao ya kijamii, hususan WhatsApp, ikisema kuwa 

Taasisi yetu inatafuta watumiaji kilevi (pombe) ili washiriki kwenye utafiti wa ugonjwa wa malaria huko 

Kisarawe, Pwani.  

Ukweli ni kuwa taarifa hiyo ni feki na inapaswa kupuuzwa. Taasisi yetu haikuhusika kwa namna yoyote 

ile kwenye utayarishaji wala usambazaji wa taarifa hiyo batili, na kuwa Taasisi yetu haifanyi wala haina 

mpango wa kufanya utafiti wa aina hiyo wilayani Kisarawe au mahali pengine popote ndani na nje ya 

Tanzania. 

Vile vile, tunapenda kuutaarifu umma kuwa Taasisi yetu hufanya mambo yake, ikiwemo tafiti za sayansi 

ya afya ya jamii na mifumo yake, kwa kuzingatia weledi na maadili. Hivyo, tunatoa tahadhari kwa umma 

kuhusu taarifa hiyo na nyingine kama hiyo ambazo zina viashiria na mwelekeo wa kukiuka weledi na 

maadili ya kitafiti, na ambazo lengo lake ni kuichafua Taasisi yetu. 

Aidha, baada ya kujiridhisha kuhusu undani na vyanzo vya taarifa hiyo, Taasisi yetu itavitaarifu vitengo 

husika kwenye Mamlaka ya Mawasiliano (TCRA) kuhusu taarifa hiyo kwa ajili ya kuchukua tahadhari na 

hatua za kisheria. 

 

___________ 

 

 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Mawasiliano, 

Taasisi ya Afya Ifakara, 

#5 Mtaa wa Ifakara Kitalu Namba 463 Mikocheni | Kinondoni, Dar es Salaam  

+255 222 774 756 | communications@ihi.or.tz    


